A cikin rayuwarmu ta yau da kullun,kwalabe filastiksuna ko'ina. Bayan shan abubuwan sha da ruwan ma'adinai, kwalabe na zama masu yawan baƙi zuwa kwandon shara kuma sun fi so a cikin kwandon sake amfani da su. Amma ina waɗannan kwalabe da aka sake yin amfani da su suka ƙare?
Kayan rPET wani abu ne na filastik da aka sake yin fa'ida daga PET, yawanci daga sake yin amfani da kwalabe na sharar gida, kwantena na PET da sauran samfuran filastik. Ana iya sake sarrafa waɗannan samfuran filastik da aka sake sarrafa su cikin kayan rPET waɗanda za a iya sake amfani da su bayan rarrabuwa, murƙushewa, tsaftacewa, narkewa, jujjuyawa/pelletizing da sauran matakai. Fitowar kayan rPET ba wai kawai zai iya rage tasirin robobin da suka sharar ba a muhalli ta hanyar sake yin amfani da su ba, har ma da rage yawan amfani da makamashin burbushin gargajiya yadda ya kamata da kuma samun dorewar amfani da albarkatu.
A duk faɗin duniya, rPET, a matsayin nau'in kayan da aka sake fa'ida tare da mafi cikakkun dokoki da ƙa'idodi game da tarin, sake yin amfani da su, da samarwa, da kuma mafi girman tsarin samar da kayayyaki, tuni yana da fa'idodin yanayin aikace-aikacen. Daga marufi zuwa masaku, daga kayan masarufi zuwa gine-gine da kayan gini, fitowar rPET ya kawo ƙarin zaɓuɓɓuka da dama ga masana'antun gargajiya.
Koyaya, idan kuna tunanin cewa za a iya amfani da rPET kawai a cikin waɗannan filayen mabukaci na gargajiya, kun yi kuskure gaba ɗaya! Tare da ci gaba da ci gaba na masana'antar kyauta, ana ƙara amfani da kayan rPET a cikin filin kyauta.
Kariyar muhalli na kayan rPET shine ɗayan mahimman dalilan da ya sa ya zama "sabon fi so" a cikin masana'antar kyauta. A yau, yayin da manufofin ci gaban kamfanoni masu ɗorewa ke ƙara fitowa fili, kamfanoni da yawa sun fara mai da hankali a hankali kan gyare-gyaren ƙananan carbon a wasu fannoni baya ga ainihin abubuwan da suke samarwa. A cikin tsarin ba da kyauta na kamfani, daga sama zuwa ƙasa, dorewa a hankali ya zama muhimmiyar mahimmanci a zaɓin kyauta. Kyaututtukan da aka yi da kayan rPET tare da kaddarorin muhalli ba kawai rage sharar albarkatu ba, har ma suna rage tasirin muhalli. Gurbacewa, ta fuskar kyaututtuka, na iya taimakawa kamfanoni don kare muhalli da rage hayakin carbon.
A lokaci guda, kayan rPET, a matsayin kayan da aka sake yin fa'ida wanda ya fi dacewa da wayar da kan mabukaci, zai taka muhimmiyar rawa wajen tallata kyautar kamfanoni. Kalmomi masu sauƙi da bayyanannu irin su "Kyauta da aka yi daga kwalabe na ruwan ma'adinai da aka sake yin fa'ida" na iya taimaka wa kamfanoni cikin sauƙin isar da ra'ayoyi masu ɗorewa da suke son isarwa yayin aikin ba da kyauta. A lokaci guda kuma, alamomi masu ƙididdigewa da ban sha'awa irin su "Jaka ɗaya daidai da N kwalabe" na iya jawo hankalin mai karɓa nan da nan, kuma za su yi wani tasiri a kan shaharar kyaututtukan muhalli da kansu.
Bugu da ƙari, ƙwarewar aiki da kayan ado na kayan rPET ma ɗaya daga cikin dalilan da ya sa ya jawo hankali daga masana'antar kyauta. Ko ana amfani da rPET sosai a cikin al'amuran ko kayan rPET na iya gabatar da bayyanar haske da rubutu bayan aiki, za su iya taimaka wa kamfanoni su kula da halayen kare muhalli na kyaututtuka yayin la'akari da fa'ida da kyawawan kyaututtuka. Kamfanoni ba za su ƙara damuwa ba. Domin manufofin dorewarta na da tasiri na amfani da gwanintar mai karɓar kyautar.
Ba shi da wahala a gani daga kasuwar kyauta a cikin 'yan shekarun nan cewa yawancin masana'antun kyauta suna yin amfani da kayan rPET don biyan bukatun kamfanoni don kyaututtuka masu dorewa. Alƙaluman rPET da aka keɓance, manyan fayiloli, littattafan rubutu da sauran samfuran kayan rubutu ba kawai suna ba wa kamfanoni cikakkiyar damar nunin alama ba, har ma suna nuna himmar kamfanin don kare muhalli. Rigunan rPET, suturar aiki da jakunkuna, dangane da aiki da yawan amfani da yau da kullun, na iya kutsawa ra'ayoyin kare muhalli cikin kowane fanni na rayuwar mai karɓa. Bugu da kari, sana'o'in da aka yi da kayan rPET suma sannu a hankali suna samun karbuwa, kamar su sassakaki na fasaha da adon da aka yi da kayan PET da aka sake yin fa'ida, wanda ke kawo wa masu amfani da fasahar fasaha da alhaki, da kuma cusa sabbin ra'ayoyi a cikin kasuwar kyauta. kuzari.
A nan gaba, tare da ci gaba da ci gaban fasaha da haɓaka wayar da kan jama'a game da muhalli, ana sa ran kayan rPET za su nuna fa'idodinsu na musamman a ƙarin fagage. A lokaci guda, tare da ci gaba da ci gaba da fasaha da ci gaba da ingantawa na tafiyar matakai, farashin samar da kayan rPET zai zama mafi girma kuma mafi girma. Yana ƙara ƙasa da ƙasa, wanda zai ƙara haɓaka aikace-aikacensa da haɓakawa a fagen kyauta.
Daga sake yin amfani da kwalabe zuwa sabon abin da aka fi so a cikin masana'antar kyauta, rPET ya nuna mana yuwuwar rashin iyaka na kayan ƙarancin carbon. A nan gaba, balaguron almara na kayan rPET zai ci gaba. Muna sa ido don yin rPET kyauta mafi dacewa da muhalli kuma mafi ban sha'awa!
Low Carbon Cat, cikakken dandamalin sabis na kyauta mai ƙarancin carbon don masana'antu a ƙarƙashin Transsion Low Carbon, ya dogara da ɗimbin kyaututtuka masu ƙarancin carbon kuma yana mai da hankali kan yanayin yanayi daban-daban da ke cikin baiwa kamfanoni. Ya dogara da nau'ikan ƙananan kayan carbon kuma yana aiki tare da hukumar ba da izini ta ɓangare na uku SGS. Haɗin kai na dabarun ba da ƙwararrun ƙwararrun hanyoyin sabis na sabis na kyauta mai ƙarancin carbon kamar su keɓance haske na ƙananan kyaututtukan carbon, fayilolin carbon don siyan kyauta, keɓance kyaututtukan ƙarancin kayan carbon, da ba da kyauta na ƙarshe zuwa ƙarshe na sharar kamfani don haɓakawa. Ayyukan ba da kyauta na kamfanoni a farashi mai rahusa Carbon yana taimaka wa kamfanoni suyi aiki da carbon ba tare da tsangwama ba, fahimtar ƙimar ci gaban ci gaba gaba ɗaya na kasuwancin, da matsawa zuwa zamanin ESG.
Lokacin aikawa: Yuli-16-2024