Tare da karuwar wayar da kan jama'a game da kare muhalli a tsakanin jama'a a duniya, kasashe a duniya sun fara aiwatar da gwajin muhalli na kayayyaki daban-daban, musamman na Turai, wanda a hukumance ya aiwatar da dokar hana filastik a ranar 3 ga Yuli, 2021. Don haka a cikin kofunan ruwa da mutane ke amfani da su a hukumance. kowace rana, waɗanne kayan ne ke da alaƙa da muhalli?
Lokacin fahimtar wannan batu, bari mu fara fahimtar menene kayan aikin muhalli? Don sanya shi a sauƙaƙe, kayan ba zai ƙazantar da muhalli ba, wato, abu ne na "sifili, sifili formaldehyde".
To, wanne daga cikin kofuna na ruwa ba su da gurɓatacce da sifili-formaldehyde? Shin bakin karfe ana ɗaukar abu ne mai ma'amala da muhalli? Ana ɗaukar kayan filastik daban-daban kayan da ba su dace da muhalli ba? Shin yumbu da gilashi ana ɗaukar kayan da ba su dace da muhalli ba?
Bakin karfe abu ne mai dacewa da muhalli. Ko da yake an yi shi da ƙarfe kuma ana narkar da shi daga ƙasa mai ma'adinai sannan kuma a yi masa allura, bakin karfe na iya lalacewa a yanayi. Wasu suna cewa bakin karfe ba zai yi tsatsa ba? Yanayin da muke amfani da kofuna na bakin karfe shine yanayin abinci. Lallai yana da wahala ga bakin karfe mai darajar abinci don yin oxidize da tsatsa a cikin irin wannan yanayi. Koyaya, a cikin yanayin yanayi, abubuwa daban-daban zasu haifar da bakin karfe don yin oxidize kuma sannu a hankali ya lalace bayan shekaru masu yawa. Bakin karfe ba zai haifar da gurbacewar muhalli ba.
Daga cikin kayan filastik daban-daban, PLA kawai aka sani a halin yanzu ana amfani da shi a matakin abinci kuma abu ne mai dacewa da muhalli. PLA sitaci ne mai lalacewa ta halitta kuma ba zai gurɓata muhalli ba bayan lalacewa. Sauran kayan kamar PP da AS ba kayan da ba su dace da muhalli ba. Da fari dai, waɗannan kayan suna da wahalar ragewa. Abu na biyu, abubuwan da aka saki yayin aikin lalata za su gurɓata muhalli.
Ceramic kanta abu ne mai dacewa da muhalli kuma yana iya lalacewa. Duk da haka, kayan yumbu da aka sarrafa ta hanyoyi daban-daban, musamman bayan amfani da adadi mai yawa na karafa masu nauyi, ba abu ne mai dacewa da muhalli ba.
Gilashi ba abu ne mai dacewa da muhalli ba. Duk da cewa gilashin ba shi da lahani ga jikin ɗan adam kuma ba shi da lahani ga muhalli bayan an murƙushe shi, abubuwan da ke cikinsa suna sa ba zai yuwu a iya ƙasƙanta ba.
Mun ƙware wajen samar wa abokan ciniki cikakken saiti na sabis na oda na ruwa, daga ƙirar samfuri, ƙirar tsari, haɓaka ƙirar ƙira, zuwa sarrafa filastik da sarrafa bakin karfe. Don ƙarin bayani kan kofuna na ruwa, da fatan za a bar sako ko tuntuɓe mu.
Lokacin aikawa: Maris-27-2024