Tare da hanzarin rayuwar mutane, kofuna na ruwa na filastik sun zama abu na yau da kullum a rayuwarmu ta yau da kullum.Koyaya, mutane koyaushe suna da shakku game da amincin kofuna na ruwa na filastik.Lokacin zabar kofin ruwa na filastik, wane abu ya kamata mu kula da shi wanda ya fi aminci?Wadannan zasu bayyana muku kayan gama gari na kofuna na ruwa da kuma yadda ake zabar kofuna na ruwa mai lafiya.
Kayan kofi na gama-gari——
1. Polystyrene (PS): PS wani haske ne, kayan filastik mai haske tare da kyakkyawan yanayin zafi da juriya mai tasiri.Koyaya, PS cikin sauƙin sakin abubuwa masu cutarwa a yanayin zafi mai yawa, don haka bai dace da amfani na dogon lokaci ba.
2. High-density polyethylene (HDPE): HDPE abu ne mai wuyar gaske, kayan filastik mai ɗorewa sau da yawa ana amfani da su don yin kwantena na ajiyar abinci da kwalabe na abin sha.Koyaya, a ƙarƙashin yanayin zafi da yanayin acidic, HDPE na iya sakin adadin abubuwa masu cutarwa.
3. Polycarbonate (PC): PC yana da kyakkyawan juriya na zafi, ƙarfi da kuma nuna gaskiya, kuma ana amfani dashi da yawa don yin kwalabe na jarirai, kofuna na ruwa, da dai sauransu. Duk da haka, PC na iya sakin abubuwa masu cutarwa irin su bisphenol A (BPA) a yanayin zafi mai yawa, wanda ke haifar da zafi. na iya shafar lafiyar ɗan adam.
Lokacin zabar kofin ruwa na filastik, muna buƙatar kula da abubuwa masu zuwa:
1. Tauri: Tauri shine muhimmin alamar ingancin kofuna na ruwa na filastik.Gabaɗaya magana, kwalabe na ruwa tare da tauri mai ƙarfi suna da ƙarfin juriya mai ƙarfi, ba su da nakasu cikin sauƙi, kuma suna da tsawon rayuwar sabis.
2. Fassara: Kofin ruwa tare da nuna gaskiya yana ba mutane damar ganin ruwan da ke cikin kofi a fili, yana sa sauƙin amfani.A lokaci guda, nuna gaskiya kuma yana nuna tsarin samarwa da ingancin kofuna na ruwa na filastik.
3. Nauyi: Nauyi wani muhimmin al'amari ne wajen aunawa ko kwalbar ruwan roba tana da haske ko a'a.Gilashin ruwa mai nauyi yana da sauƙin ɗauka kuma ya dace da ayyukan waje da sauran lokuta.
4. Alamar da samfurin: kwalabe na ruwa daga sanannun sanannun suna yawanci suna da tabbacin inganci da sabis na tallace-tallace.Lokacin siye, ana bada shawara don zaɓar sabon samfurin daga alamar da ke da kyakkyawan suna da ingantaccen inganci.
5. Manufar: Lokuttan amfani daban-daban suna da buƙatu daban-daban don kofuna na ruwa.Misali, lokacin motsa jiki a waje, kuna iya buƙatar kwalban ruwa mai nauyi da juriya ga faɗuwa;yayin da a cikin ofis, za ku iya ba da hankali ga aikin adana zafi na kwalban ruwa.
Lokacin siyan kofuna na ruwa na filastik, muna buƙatar kula da abubuwa masu zuwa:
1. Yi ƙoƙarin zaɓar kayan da ba su ƙunshi abubuwa masu cutarwa irin su BPA, irin su Tritan, PP, da sauransu.
2. Kula da ko nuna gaskiyar kofin ruwa yana da kyau kuma babu wasu ƙazanta da kumfa.
3. Bincika ko aikin ƙoƙon ruwa yana da kyau kuma gefuna suna da santsi kuma ba su da fashe.
4. Kula da aikin rufewa na kofin ruwa don hana zubar ruwa.
5. Zaɓi iya aiki da salon da ya dace daidai da bukatun ku.
6. Kula da alama, samfuri da sauran bayanai, kuma zaɓi samfuran da samfuri tare da kyakkyawan suna.
7. Yi ƙoƙarin zaɓar kofuna na ruwa da aka yi da kayan abinci don tabbatar da aminci.
A cikin amfanin yau da kullun, muna buƙatar kula da waɗannan abubuwan don kulawa da kula da kofuna na ruwa na filastik:
1. Tsaftacewa: Tsaftace kofin ruwa da sauri bayan an yi amfani da shi don guje wa ragowar ƙwayoyin cuta.Lokacin tsaftacewa, za ku iya shafa shi a hankali da zane mai laushi ko soso, kuma ku guje wa yin amfani da abubuwa masu wuya kamar goga mai laushi.
2. Disinfection: Kuna iya amfani da ruwan zafi ko maganin kashe kwayoyin cuta na musamman don kashe kofin ruwa don kashe kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta.Duk da haka, a yi hankali kada a yi amfani da magungunan kashe qwari don guje wa cutar da jikin ɗan adam.
3. Ka guji haɗuwa da yanayin zafi: Yi ƙoƙarin guje wa barin kwalabe na ruwa a cikin yanayin zafi na dogon lokaci, kamar a cikin motoci da hasken rana kai tsaye.Yawan zafin jiki na iya sa kofin ruwa ya lalace ya saki abubuwa masu cutarwa.
4. Sauyawa: Kofuna na ruwa na filastik suna da takamaiman rayuwar sabis kuma suna iya tsufa da lalacewa bayan amfani da dogon lokaci.Lokacin da aka sami tsagewa, nakasawa, da dai sauransu a cikin kofin ruwa, ya kamata ku maye gurbinsa da wani sabo a cikin lokaci.
5. Kula da ajiya: Lokacin amfani da adana kofuna na ruwa na filastik, guje wa rikici ko karo tare da wasu abubuwa don guje wa karce ko lalacewa.Tsabtace kwalban ruwan ku da tsabta kuma cikin yanayi mai kyau zai taimaka tsawaita rayuwarsa.
Ina fatan bayanin da ke sama zai taimaka muku, da fatan za a bar sako don sadarwa.
Lokacin aikawa: Oktoba-26-2023