A cikin labarin da ya gabata, na gaya wa abokaina menene halayen kofuna na bakin karfe mara kyau.Yau, bari muyi magana game da menene halayen kofuna na ruwa mara kyau na filastik?Lokacin da kuka karanta yawancin labaranmu kuma ku ga cewa abubuwan har yanzu suna da mahimmanci, da fatan za a kula da gidan yanar gizon mu.Lokacin da aka fitar da labarai daga baya, za ku sami bayanin da wuri-wuri.
Kofin ruwa na filastik sun sami ci gaba shekaru da yawa har zuwa yanzu.Ba wai kawai ayyukan su sun bambanta ba, amma haɓakar kayan kuma yana canzawa tare da kowace rana ta wucewa.Daga farkon haɓaka kayan polymer (AS) zuwa yanzu, akwai nau'ikan kayan filastik sama da goma da ake amfani da su don yin kofuna na ruwa.Akwai AS, PC, PP, PS, PCTG, LDPE, PPSU, SK, TRITAN, resin, da sauransu. Yau ba zan mayar da hankali ga kowane nau'i ba.An bayyana abubuwa, kuma kawai halaye na kowa na kofuna na ruwa mara kyau da aka samar daga waɗannan kayan ana bayyana wa abokai.
1. Mugun wari
Abokai da yawa sun sayi kofunan ruwa na robobi sannan suka ji warin kuma suna tunanin zai ɓace bayan tsaftacewa da bushewa na ɗan lokaci.Duk da haka, sun gano cewa har yanzu kofin ruwan yana da wari mai tsanani bayan an bar shi tsawon rabin wata.Dole ne a sami wani abu ba daidai ba tare da irin wannan kofin ruwa.Menene dalilin warin?Akwai nau'i-nau'i da yawa, amma a ƙarshe, kayan filastik da ake amfani da su wajen samar da kofuna na ruwa ba su gurɓata ba kawai, wanda ke haifar da rashin inganci da ƙananan kayan aiki.
2. Kofin ruwa ya lalace sosai.
Lalacewar ba wai kawai tana nufin bayyanar kofin ruwa ba ne, kamar murfin kofin, jikin kofin da na'urorin haɗi daban-daban na duka kofin ruwa.Mummunan nakasawa zai shafi yin amfani da ayyuka kai tsaye, kuma musamman lokuta masu tsanani na iya haifar da raunin haɗari.
3. Kararrawa.
Bayan sun sayi kofin ruwa na robobi, dole ne abokai su tabbatar ko akwai tsagewa a cikin kofin ruwan, domin wasu kofuna na ruwa suna da haske ko haske, kuma yana da wahala a gano irin waɗannan kofuna na ruwa ba tare da bincikar su a ƙarƙashin tushen haske mai ƙarfi ba.Don haifar da fasa a jikin kofin, kofin ruwa dole ne ya sami tasiri mai tsanani.zai haifar da wannan halin.Saboda haka, bayan an karɓi sabon kofin ruwan robo, abokai suna kallon kofin da ba komai a hankali a kan wani madaidaicin haske don bincika ko akwai tsagewa.
4. Datti.
Datti shine abin da ya fi zama ruwan dare a cikin kofuna marasa inganci.Datti ya haɗa da alamun yatsa, tabon mai, ragowar filastik, ƙura, buga tawada, ɓangarorin fenti, da dai sauransu. Ko kofi mai kyau na ruwa shine kofin ruwa na filastik, kofin ruwa na bakin karfe, ko kofin ruwa da aka yi da wasu kayan, kofuna na ruwa. tare da wadannan matsalolin za a zabi kafin a bar masana'anta kuma ba za su kwarara zuwa kasuwa ba.
5. Najasa.
Abubuwan ƙazanta da aka ambata a nan ba datti ba ne.Waɗannan ƙazantattun za su bayyana a cikin kayan jikin kofin da kayan murfin kofin.Takamammen bayyanuwar ita ce za a sami filaye masu ƙazanta baƙi a cikin zahirin kofin jiki ko kayan murfi.Ba za a iya cirewa ta hanyar wankewa ba.A jikin kofi mai launi ko murfin kofi, za a sami ɗimbin tabo waɗanda ba shakka sun bambanta da launin jikin kofin ko murfin kofin.Ga kofuna na ruwa masu irin wannan al'amari, editan ya ba da shawarar cewa abokai su mayar da su maimakon maye gurbin su da nau'in kofin ruwa iri ɗaya.Dalilin wannan al'amari shi ne, lokacin da ake samar da kofuna na ruwa, wasu masana'antun suna ƙara kayan da aka sake yin amfani da su zuwa sababbin kayan aiki don rage farashin kayan aiki.Don bayanin abubuwan da aka sake fa'ida, da fatan za a karanta labarin da editan ya buga a baya.Tun da wannan kofin ruwa ya sake yin amfani da kayan da aka ƙara yayin samarwa, za ku iya tunanin cewa idan kun maye gurbin kofin ruwa da samfurin iri ɗaya, har yanzu wannan kofin ruwan zai ƙunshi kayan da aka sake yin fa'ida.
6. Kalar jikin kofin duhu ne.
Launin duhun jikin kofin shima shine abu mafi wahala ga yawancin masu amfani dasu gano.Da karin haske da launi mara launi na ruwa, yana da sauƙin samun shi.Mafi kyawun launi, da sauƙin samun shi.Editan zai raba ɗan gogewa.Yadda za a yi hukunci ko launin kofin ruwan filastik ya yi duhu.Ina Wu?Ɗauki kofin ruwan robo na gaskiya da mara launi a matsayin misali.Lokacin kallon launi na kofin ruwa, yi ƙoƙarin nemo kofin ruwan gilashi mai tsabta don kwatanta.Idan zai iya cimma tasirin kofin ruwan gilashi, yana nufin babu matsala tare da wannan kofin ruwan filastik.Idan ka ga cewa sheki a fili ba shi da kyau kamar kofin ruwan gilashin., ma'ana launin wannan gilashin ruwa baki ne.Bugu da ƙari, ƙananan dalilai na tsarin samarwa, dalilin da yasa baƙar fata yawanci yakan faru ne ta hanyar ƙara kayan da aka sake yin fa'ida da yawa a cikin kayan samarwa.
Lokacin aikawa: Janairu-17-2024