ana iya sake yin amfani da murfi akan kwalaben filastik

Idan ya zo ga dorewar muhalli, sake yin amfani da su na taka muhimmiyar rawa wajen rage sharar gida da adana albarkatu.Sai dai kuma, idan ana maganar kwalabe, tambayar da ta kan taso ita ce ko za a iya sake yin amfani da kwalaben.A cikin wannan rukunin yanar gizon, mun bincika sake yin amfani da iyakoki na kwalban filastik kuma muna ba da ɗan haske kan yadda zaku iya ba da gudummawa ga ƙarin dorewa nan gaba.

Koyi game da kwalaben filastik:

Yawancin kwalabe na filastik ana yin su da nau'in filastik daban-daban fiye da kwalban kanta.Yayin da kwalbar yawanci ana yin ta da filastik PET (polyethylene terephthalate), hular yawanci ana yin ta da HDPE (polyethylene mai girma) ko LDPE (polyethylene low-density).Waɗannan canje-canje a cikin abun da ke ciki na filastik na iya shafar sake yin amfani da murfin.

Sake yin amfani da iyakoki na kwalbar filastik:

Amsar ko kwalaben filastik ana iya sake yin amfani da su na iya bambanta dangane da wurin sake yin amfani da su na gida da manufofin sa.Gabaɗaya, sake yin amfani da murfi ba shi da sauƙi fiye da na kwalabe.Yawancin cibiyoyin sake amfani da kwalabe kawai suna karɓar kwalabe ba hula ba, wanda zai iya zama da wahala a zubar da su saboda ƙananan girman su da nau'in filastik daban-daban.

Samuwar zaɓuɓɓukan sake yin amfani da su:

Don gano idan murfin kwalbar filastik ana iya sake yin amfani da su a yankinku, dole ne ku bincika hukumar sake yin amfani da ku ta gida.Wasu wurare na iya samun kayan aiki da ƙarfin sake yin fa'ida, yayin da wasu ba su da.Idan cibiyar sake yin amfani da ku ta gida ba za ta karɓi hular ba, zai fi kyau a cire ta kafin a sake amfani da kwalbar don tabbatar da an zubar da ita yadda ya kamata.

Me yasa ba a sake yin amfani da murfi koyaushe?

Ɗaya daga cikin dalilan da ba a iya sake yin amfani da murfi ba shine ƙananan girman su.An ƙera injinan sake yin amfani da su don ɗaukar manyan abubuwa, kamar kwalabe, waɗanda ke da sauƙin warwarewa da sarrafa su.Bugu da ƙari, nau'ikan filastik daban-daban da ake amfani da su don kwalabe da huluna na iya ba da ƙalubale yayin sake yin amfani da su.Haɗa nau'ikan robobi daban-daban na iya gurɓata rafukan sake yin amfani da su, yana sa da wahala a samar da ingantattun samfuran sake fa'ida.

Madadin hanyoyin magance murfi:

Ko da cibiyar sake yin amfani da ku ta gida ba ta yarda da iyakoki na filastik ba, akwai wasu hanyoyin da za ku kiyaye su daga ƙarewa a cikin wuraren da aka kwashe.Ɗayan zaɓi shine sake mayar da murfin don aikin sana'a, ko ba da ita ga makaranta ko cibiyar al'umma inda zai iya samun amfani mai amfani.Wani zaɓi kuma shine tuntuɓar masu kera kwalban filastik, saboda suna iya samun takamaiman ƙa'idodi game da zubar da hulunan.

Yayin da kwalabe na filastik ke sake yin amfani da su, iyalai da ke kan waɗannan kwalaben bazai dace koyaushe don sake amfani da su ba.Abubuwan haɗin filastik daban-daban da ƙalubale a cikin tsarin sake yin amfani da su sun sa ya zama da wahala ga wuraren sake yin amfani da su don karɓa da sarrafa iyakoki yadda ya kamata.Tabbatar bincika cibiyar sake yin amfani da ku ta gida kuma ku bi jagororin su don tabbatar da zubar da kwalabe da huluna daidai.Ta hanyar sanin yadda ake sake yin amfani da kwalabe na filastik da kuma bincika hanyoyin daban-daban, duk za mu iya ba da gudummawa ga ci gaba mai dorewa a nan gaba.Ka tuna, kowane ƙaramin mataki yana da ƙima idan ya zo don kare duniyarmu!

sake yin amfani da kwalabe na filastik freepost


Lokacin aikawa: Agusta-23-2023